vibration motor masana'antun

labarai

Menene motsin girgiza wayar salula |SHUGABA

Jijjiga wayar hannu a zahiri rukuni ne namicro vibration Motors.

Wayoyin hannu wata larura ce ga mutanen zamani.Sun yi shuru sun canza rayuwar mu.Lokacin da aka sami kiran waya, ba ma so mu shafi abokan da ke kewaye, sautin girgiza, tunatar da mu…

Ka'idodin Motar Vibration

“Motor” na nufin injin lantarki ko injina.

Motar lantarki tana amfani da coil mai kuzari wanda ƙarfin lantarki na lantarki zai motsa shi a cikin filin maganadisu don fitar da na'ura mai jujjuyawa don juyawa, ta haka yana mai da makamashin lantarki zuwa makamashin injina.

Motar Jijjiga Waya

Aƙalla ƙaramin mota ɗaya yana cikin duk wayoyin hannu.

Lokacin da aka saita wayar hannu zuwa yanayin bebe, bugun bayanin kira mai shigowa yana jujjuyawa zuwa halin yanzu na tuƙi, kuma motar tana jujjuya ta ta halin yanzu.

Lokacin da rotor shaft na ƙarshen motar ya kasance yana sanye da shinge mai banƙyama, wani ƙarfi mai ban sha'awa ko kuma wani karfi mai ban sha'awa idan aka juya motar, wanda ya sa wayar hannu ta yi rawar jiki lokaci-lokaci, wanda ya sa mai mariƙin ya amsa kiran, da sauri. ana samun aikin da ba ya shafar wasu.

Motar girgizar da ke cikin tsohuwar wayar hannu ita ce motar girgizar dc, ƙarfin wutar lantarki ya kai kusan 3-4.5V, kuma hanyar sarrafawa ba ta bambanta da motar ta yau da kullun ba.

Motar Jijjiga Smartphone da Nau'in

Mafi asali wayar hannu tana da injin girgiza guda ɗaya kawai.Tare da haɓakawa da hazaka na ayyukan aikace-aikacen wayar hannu, haɓaka ayyukan kyamara da kyamara, wayoyin salula na zamani yakamata su sami akalla injina biyu.

A fagen wayowin komai da ruwan, ana iya raba motar vibration zuwa nau'i biyu: "motar rotor" da "motar linzamin kwamfuta".

motar girgiza wayar salula

Rotor motor

Daga cikin su, ka'idar motar rotor ita ce yin amfani da induction na lantarki don fitar da jujjuyawar juyi tare da filin maganadisu da ke haifar da halin yanzu don samar da cikakken kewayon matsanancin rawar jiki.

Amfanin injin rotor shine fasaha mai girma da ƙarancin farashi.Hakanan yana da ma'auni don mafi yawan ƙarshen tsakiya zuwa babba da kusan duk wayoyi masu tsada na yau da kullun.

Motar layin layi

Ka'idar motar linzamin kwamfuta tana kama da tsarin tukin direba.Mass ɗin bazara ne wanda ke motsawa a ciki a cikin sigar madaidaiciya, wanda kai tsaye ke jujjuya makamashin lantarki zuwa tsarin ƙaddamar da makamashin injin motsi na linzamin kwamfuta.

A halin yanzu, injin mai linzamin kwamfuta zai iya kasu kashi biyu: Motar madaidaiciya madaidaiciya (XY axis) da injin madaidaiciya madaidaiciya (Z axis).

Baya ga jijjiga, injin da ke kwance a kwance yana iya kawo ƙaura ta hanyoyi huɗu na gaba, baya, hagu da dama.

Za'a iya ɗaukar injin madauwari mai madauwari azaman sigar ci gaba na injin rotor, tare da ɗan ƙaramin ƙarfi, ƙwarewar ƙarshe zuwa ƙarshe.

Dangane da sarkar masana'antar, injin rotor yana kimanin dala 1, yayin da mafi girman ingancin injin layin layi ya kai dala $8 zuwa $10, kuma farashin injin madauwari mai madauwari yana a tsakiya.

 


Lokacin aikawa: Mayu-05-2019
kusa bude